ต้อง Log in ก่อนถึงจะเห็น Forum ทั้งหมด

-----------------------------------------------------------

Username ที่สมัครจะเป็นชื่อที่ขึ้นในบอร์ดนะค่ะ จะใช้ภาษาเกาหลีหรือสัญลักษณ์อะไรก็ได้ แล้วก็ยูสที่ใช้จะใช้เป็นยูสที่ล๊อคอินเข้าบอร์ดด้วยนะค่ะ

Join the forum, it's quick and easy

ต้อง Log in ก่อนถึงจะเห็น Forum ทั้งหมด

-----------------------------------------------------------

Username ที่สมัครจะเป็นชื่อที่ขึ้นในบอร์ดนะค่ะ จะใช้ภาษาเกาหลีหรือสัญลักษณ์อะไรก็ได้ แล้วก็ยูสที่ใช้จะใช้เป็นยูสที่ล๊อคอินเข้าบอร์ดด้วยนะค่ะ

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

We are Sone

การตั้งบ้านจิ้นหมู่ ,,,, อ่านกันสักนิด

★ㄹㅁㅆˋ︿ˊ솜
    ★ㄹㅁㅆˋ︿ˊ솜
    Admin
    Admin

การตั้งบ้านจิ้นหมู่ ,,,, อ่านกันสักนิด Empty การตั้งบ้านจิ้นหมู่ ,,,, อ่านกันสักนิด

ตั้งหัวข้อ  ★ㄹㅁㅆˋ︿ˊ솜 2009-08-19, 5:58 am

คนที่ตั้งบ้านวายจะมีคลาสเป็น εїз Master Harem Home εїз
    (ชื่อคลาส Master Harem Home จะเปลี่ยนไปตามชื่อบ้านที่คุณเป็นเจ้าบ้าน เช่น εїз TaeYeon εїз)

และแน่นอนสียูสของเจ้าบ้านหรือคนตั้งนั่นแหละ ก็จะเป็นสีคลาส
    รวมถึงจะมีรูปคลาส(รูปคลาสจะเป็นรูปตามบ้านของคุณ เช่น คุณเป็นเจ้าบ้านยูริ
    รูปคลาสของคุณก็จะเป็นรูปยูริ ซึ่งแอดมินได้ทำไว้แล้ว)
    ขึ้นอยู่ตรงส่วนเดียวกับอวาต้าของคุณด้วย

มารยาทของเจ้าบ้าน

1. อย่าไปชวนบ้านอื่นทะเลาะหรือชวนลูกบ้านทะเลาะซะเอง
    (เพราะเราเปลี่ยนเจ้าบ้านได้ ถ้าเจ้าบ้านเป็นตัวป่วนเอง)

2. เข้ามาคุยเอาโมเม้นจิ้นๆมาลงกันบ้าง
    (ไม่ใช่ตั้งบ้านเป็นเจ้าบ้านได้คลาสแล้วหายไปเลยไม่มาดูบ้าน)

3. ถ้าเจอคนป่วนเจ้าบ้าน PM มาบอกแอดมินได้เลย

Q. อยากเป็นเจ้าบ้านต้องทำยังไง?
    - ดูว่าในห้องจิ้นหมู่ยังไม่มีบ้านของคนไหน พอดูว่าคนที่เราอยากตั้งยัง
    ไม่มีคนตั้งก็ส่ง PM มาหาแอดมินคนนี้เลยนะจ๊ะ

แบบฟอร์มสมัครเป็นเจ้าบ้าน

Username :
    ชื่อเล่น :
    อายุ : (การเป็นเจ้าบ้านไม่จำกัดอายุขอให้มีความรับผิดชอบดูแลบ้านก็พอ แอดมินอยากรู้เฉยๆ ฮ่า ฮ่า)
    ขอเป็นเจ้าบ้านจิ้นหมู่ : (อยากเป็นของใครก็ใส่มา)

**ส่ง PM มา แล้วพอแอดมินเช็คแล้วจะส่ง PM กลับไปบอก
    แล้วตั้งบ้านได้เลย แอดมินก็จะทำการปรับคลาสให้

เวลาขณะนี้ 2024-05-08, 2:42 am