ต้อง Log in ก่อนถึงจะเห็น Forum ทั้งหมด

-----------------------------------------------------------

Username ที่สมัครจะเป็นชื่อที่ขึ้นในบอร์ดนะค่ะ จะใช้ภาษาเกาหลีหรือสัญลักษณ์อะไรก็ได้ แล้วก็ยูสที่ใช้จะใช้เป็นยูสที่ล๊อคอินเข้าบอร์ดด้วยนะค่ะ

Join the forum, it's quick and easy

ต้อง Log in ก่อนถึงจะเห็น Forum ทั้งหมด

-----------------------------------------------------------

Username ที่สมัครจะเป็นชื่อที่ขึ้นในบอร์ดนะค่ะ จะใช้ภาษาเกาหลีหรือสัญลักษณ์อะไรก็ได้ แล้วก็ยูสที่ใช้จะใช้เป็นยูสที่ล๊อคอินเข้าบอร์ดด้วยนะค่ะ

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

We are Sone

2 posters

[NEWS] ซอฮยอนกลายเป็นนักข่าวจำเป็นซะแล้ว!

티파니
    티파니
    εїз Tiffany εїз
    εїз Tiffany εїз

: 30

[NEWS] ซอฮยอนกลายเป็นนักข่าวจำเป็นซะแล้ว! Empty [NEWS] ซอฮยอนกลายเป็นนักข่าวจำเป็นซะแล้ว!

ตั้งหัวข้อ  티파니 2009-09-25, 9:03 pm

[NEWS] ซอฮยอนกลายเป็นนักข่าวจำเป็นซะแล้ว!
    [NEWS] ซอฮยอนกลายเป็นนักข่าวจำเป็นซะแล้ว! Snsd3160

คุณมีหลายคำถามที่อยากจะถามโซนยอชีแเดใช่ไหมล่ะคะ? ฉันจะเล่าเรื่องลับๆ บางอย่างเกี่ยวกับออนนี่ของฉัน อย่างวันนี้ฉันจะมารายงานข่าว ฉันอยากจะเขียนคอลัมน์พิเศษๆ เกี่ยวกับพวกออนนี่สักเรื่องหนึ่งน่ะค่ะ แต่ฉันก็กลัวว่าออนนี่จะบ่นเอาตอนฉันกลับบ้านที่ไปเขียนบทความแบบนั้นเข้า ยังไงก็เถอะ ฉันก็ยังจะบอกคุณเกี่ยวกับเรื่องของพวกเธออยู่ดี
    เอาล่ะค่ะ ฉันจะเปิดเผยชีวิตส่วนตัวของสมาชิกโซนยอชีแดแล้วนะ

เริ่มกันที่ลีดเดอร์ของเราเลยแล้วกัน, พี่แทยอนหรือว่าแทงกูนั่นแหละ เหมือนที่คุณคาดเอาไว้นั่นล่ะสำหรับคนที่เป็นนักร้องหลักในวง คุณจะได้ยินแต่เสียงร้องของเธอในหอพัก สิ่งที่ไม่เหมือนกับภาพลักษณ์ขี้เล่นของเธอคือพี่แทยอนเป็นคนเคร่งขรึมและใจเย็น พี่เก่งมากๆ เลยกับการจัดการเรื่องต่างๆ แบบค่อยเป็นค่อยไป

พี่ยูริเป็นคนห่วงสุขภาพมากค่ะ พี่ไม่เคยจะลืมทานข้าวแล้วก็ยังทานตรงเวลาอีกต่างหาก คล้ายๆ กับฉันเลยนะคะ ฉันทำงานแทบไม่ได้เลยถ้าไม่ได้ทานข้าวเช้าก่อน แล้วถ้าฉันไม่มีเวลา ฉันก็จะทานพวกมันหวาน ดูแลตัวเองแล้วก็อย่าลืมทานให้ตรงเวลาถ้าอยากจะมีหุ่นเพรียวด้วยนะคะ!

พี่ซูยองเป็นคนที่สามารถจะเป็นผู้นำคนอื่นได้เลยค่ะ อย่างเช่น ถ้าพวกเราสายกันขึ้นมา พี่ซูยองก็จะเรียกเราทุกคนมาปรึกษาหารือกันทันทีแล้วก็จะบอกว่า "เฮ้ ทุกคน, มาคุยกันซักหน่อยน่า" แล้วก็จะปลุกกำลังใจพวกเราด้วยการพูดว่า ''สู้ๆ!"

คุณไม่คิดว่าพี่ยุนอาดูจะงกกับเพื่อนๆ หรอคะ? ไม่ใช่เลยค่ะ จริงๆ แล้วพี่เป็นคนง่ายๆ สบายๆ แล้วตอนที่ทั้งทีมรู้สึกแย่ พี่ก็ใช้ความน่ารักของพี่มาทำให้ทุกคนรู้สึกดีขึ้นค่ะ พี่เป็นแนวแบบว่า "สบายๆ-น่ารัก-แอ๊บแบ๊ว" พอจะออกกันใช่มั้ยคะ?

ด้วยความสัตย์จริงเลยนะคะ ฉันกลัวพี่เจสสิก้าตอนเจอกันครั้งแรกน่ะค่ะ ก็รู้ๆ กันอยู่กับชื่อเล่นที่ว่า "เจ้าหญิงน้ำแข็ง" แต่ฉันเรียกพี่เจสสิก้าว่าเจสสิก้าออนนี่ค่ะ ระหว่างช่วงที่เรากำลังเป็นศิลปินฝึกหัดอยู่น่ะ ตอนเจอพี่ครั้งแรก ฉันไม่กล้าแม้แต่จะคุยกับพี่เลย สมาชิกคนอื่นก็บอกฉันแบบนี้เหมือนกันนะคะ แต่ถ้าได้รู้จักพี่สักครั้งล่ะก็ พี่เป็นคนมีเสน่ห์สุดๆ ล่าสุด พี่ตื่นเต้นกับละครเวทีของพี่มากๆ เลยล่ะค่ะ. ว้าว ฉันอิจฉาพี่จังเลย~ แต่ยังไงก็เถอะ ฉันชอบพี่ ออคจูฮยอน มากๆ เลย พี่เริ่มต้นจากการเป็นกลุ่มไอดอล... แล้วตอนนี้พี่ก็กำลังเป็นนักแสดงละครเวทีแล้วล่ะค่ะ พี่ช่างเป็นคนที่มีความสามารถหลายด้านจริงๆ นี่ถ้าฉันเป็นนักข่าวล่ะก็ ฉันจะสัมภาษณ์พี่เจสสิก้าเลยล่ะค่ะ...

ถ้าจะพูดถึงพี่ทิฟฟานี่... พี่เป็นคนที่มีความเป็นผู้ใหญ่สูงมากๆ ความรับผิดชอบของพี่ทิฟฟานี่ก็สูงเช่นกัน มีหลายสิ่งหลายอย่างเลยที่ได้เรียนรู้จากพี่ทิฟฟานี่น่ะค่ะ

พี่ซันนี่ก็เหมือนกัน ไม่ว่าจะในจอหรือนอกจอ พี่ซันนี่เป็นคนที่พูดเก่ง ฉันก็ไม่เข้าใจเหมือนกันนะคะ ว่าเวลาพี่พูดอะไร ทุกคนก็หัวเราะตามกันไปหมดเลย

ตรงข้ามกัน พี่ฮโยยอนก็แตกต่างจากในจอทีวีมากๆ ค่ะ พี่ฮโยยอนเป็นคนที่คอยสร้างอารมณ์ให้กับสมาชิกในวง อย่างที่ทุกๆ คนก็รู้อยู่แล้วว่าพี่ฮโยยอนเป็นคนที่เต้นเก่งมาก เพราะพี่สามารถเต้นได้อย่างคล่องแคล่ว... นี่แหละที่ทำให้พี่ฮโยยอนสร้างสีสันให้คนอื่นได้อย่างดี อ๊า~ คุณต้องทำแบบนั้นเวลาอยู่ในจอนะ กลับกัน เวลาพี่ฮโยยอนอยู่หน้ากล้อง ตัวของพี่เหมือนกับเกร็งไปเลยล่ะ

ในหอพักของเรา จะมีคุณป้าคนหนึ่งที่ช่วยดูแลความเป็นอยู่ของพวกเรา ถ้าคุณป้าไม่มาที่หหอพักเราก็จะทำทุกๆ อย่างด้วยตัวเอง อย่างล้างจานชามของตัวเอง นั่นเป็นกฎของพวกเราค่ะ แต่ถ้าคุณถามว่า ใครทำอาหารให้เรากิน? อย่าห่วงไปเลยค่ะ เพราะสมาชิกทุกๆ คนต่างชอบการทำอาหารมากๆ และนั่นก็เป็นเรื่องที่น่าขำเพราะเราจะแย่งหน้าที่ทำอาหารกันตลอดเวลาค่ะ แต่โชคไม่ค่อยดีที่การทำอาหารของพวกเรากำลังอยู่ในช่วงทดลอง มีอยู่ครั้งหนึ่งที่เราทำอาหารกันมากเกินไปเราก็เลยกินเหลือเยอะมาก สุดท้ายก็ลงเอยด้วยการขว้างอาหารพวกนั้นทิ้งไปน่ะค่ะ

สมาชิกในวงเรามีอารมณ์ขันกันมากๆ เลยล่ะค่ะ พวกพี่ๆ อยากที่จะสร้างสีสันให้กับคนอื่นๆ พอมีเวลาว่างพวกเธอก็จะเล่นกันและพูดคุยกันอย่างเสียงดัง... พระเจ้า น่าตกใจมากเลยล่ะค่ะ ทุกสิ่งทุกอย่างที่พี่ๆ ได้แสดงออกไปที่เราได้เห็นกันในโชว์ต่างๆ... ความจริงแล้วนั่นเป็นสิ่งที่พี่ๆ ทำกันเลยล่ะค่ะ

เอาล่ะค่ะ ถ้ามีโอกาสอีกครั้ง ฉันจะมาเล่าต่อนะคะ.

Credit ::cathode@soshified.com

AND

Credit::www.Girlsgeneration-th.com
    goodtime
    goodtime
    Uploaders
    Uploaders

: 30

[NEWS] ซอฮยอนกลายเป็นนักข่าวจำเป็นซะแล้ว! Empty Re: [NEWS] ซอฮยอนกลายเป็นนักข่าวจำเป็นซะแล้ว!

ตั้งหัวข้อ  goodtime 2009-09-26, 10:21 am

นักข่าวจำเป้นของเรา
    น่ารักสุดๆไปเลย^^

เวลาขณะนี้ 2024-09-21, 2:26 pm